2048 இலங்கைக்கு சாத்தியமான ஆக்கபூர்வமான மூலதனத் தளத்தை உருவாக்க வேண்டும்

0

செழுமைக்காக இந்தியாவுடன் இணைந்திருத்தல்

2048 ஆம் ஆண்டளவில் பணக்கார நாடாக மாறும் இலங்கையின் உறுதியான இலக்கானது ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவினால் ஆகஸ்ட் 2022 இல் உத்தியோகபூர்வமாக அறிவிக்கப்பட்டது. இந்த இலக்கு ஆண்டு இலங்கைக்கு ஒரு வரலாற்று மைல்கல் ஆகும், ஏனெனில் அந்த ஆண்டில், நாடு பிரித்தானியாவிடம் இருந்து சுதந்திரம் பெற்ற நூற்றாண்டு விழாவைக் கொண்டாடும். விக்கிரமசிங்க தனது இலக்கை நிர்ணயிப்பதற்கு ஒரு வாரத்திற்கு முன்பு, இந்தியப் பிரதமர் நரேந்திர மோடியும் தனது அரசாங்கத்தின் திட்டத்தை 2047 ஆம் ஆண்டில் பிரிட்டனில் இருந்து சுதந்திரம் பெற்ற 100 வது ஆண்டு விழாவைக் கொண்டாடும் போது ஒரு வளர்ந்த நாடாக மாறும் என்று அறிவித்தார். இரு அண்டை நாடுகளும் ஒரே வளர்ச்சிப் பாதையில் ஒன்றோடொன்று தொட்டுச் செல்ல திட்டமிட்டுள்ளதாகத் தெரிகிறது.

 

2022 ஆம் ஆண்டில் அதன் 2.7 டிரில்லியன் டாலர் பொருளாதாரத்தை விரைவில் 5 டிரில்லியன் டாலர் பொருளாதாரமாக மாற்றுவதற்கான இந்தியாவின் அறிவிப்பைப் பொறுத்தவரை, இது இலங்கையின் 75 பில்லியன் டாலர் பொருளாதாரத்திற்கான வெற்றி-வெற்றி உத்தியாகும். ஏனெனில், வேகமாக வளரும் இந்தியப் பொருளாதாரத்தில் இருந்து வரும் வெற்றிகரமான மனிதனிடமிருந்து பெறப்படும் நன்மையான வெளித்தன்மையற்ற பலன்கள், வேகமாக வளர்ந்து வரும் அண்டை நாடுகளுடன் திறம்பட இணைந்தால், சிக்கலால் பாதிக்கப்பட்ட மற்றும் தேக்கமடைந்துள்ள இலங்கைப் பொருளாதாரத்தால் உற்பத்தி ரீதியாகப் பயன்படுத்தப்படலாம். . ஒரு பெரிய சந்தையை அணுகுவதன் மூலம் மட்டுமல்ல, தொழில்நுட்பத்தின் பரிமாற்றம், குறிப்பாக விவசாய மற்றும் டிஜிட்டல் மற்றும் நேரடி முதலீடுகள் மூலம் மூலதனத்தைப் பெறுவதன் மூலமும் நன்மைகளை இலங்கை அடைய முடியும். பிச்சைக்காக பிச்சை எடுக்கும் ஒரு ஏழை, பணக்கார அண்டை வீட்டாரை ஒரு வாய்ப்பாக பார்க்க வேண்டும், அச்சுறுத்தலாக அல்ல.

 

முதலில், கொள்கை மேலாண்மை பக்கம் உள்ளது. நம்பிக்கைகள் இலக்குகளாகவும், இலக்குகள் கொள்கைகளாகவும், கொள்கைகள் திட்டங்களாகவும், திட்டங்கள் திட்டங்களாகவும், திட்டங்கள் செயல்பாடுகளாகவும், அவற்றைச் செயல்படுத்தும் அலகுகளுக்கு ஒதுக்கப்பட்ட செயல்பாடுகளாகவும் மாற்றப்பட வேண்டும். ஒருபுறம், இலக்குகளுக்கு ஏற்ப பணியை மேற்பார்வையிடவும் இயக்கவும் ஒரு இயந்திரம், மறுபுறம், மறுபுறம், மறுபுறம், திட்டங்களின் செயல்திட்டங்கள் தொடர்பான சாதனைகளை மதிப்பிடுவதற்கான அதிகாரம் நிறுவப்பட வேண்டும்.

 

இரண்டாவதாக, ஆட்சியில் இருக்கும் அரசியல் ஆட்சியைப் பொருட்படுத்தாமல் இலக்குகளை தொடர்ந்து பின்பற்ற வேண்டிய தேவை உள்ளது. இத்தகைய வளர்ச்சி இலக்குகளை நிர்ணயிக்கும் போது அரசியல் தலைவர்கள் அடிக்கடி செய்யும் ஒரு தவறு, அரசியல் தலைவரைச் சுற்றியுள்ள ஒரு குறிப்பிட்ட எண்ணிக்கையிலான நபர்களுக்கு மட்டுமே அந்தரங்கமாக இருக்கும் வகையில் அவர்களை பிரத்தியேகமாக்குவது. ஒரு நாட்டின் வளர்ச்சி ஒரு தேசிய இலக்கு, எனவே, முழு மக்களும் சம்பந்தப்பட்ட இலக்குகளை உரிமையாக்க வேண்டும். இதன் பொருள் என்னவென்றால், வளர்ச்சி இலக்குகள் உள்ளடக்கியதாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் பிரத்தியேகமாக இருக்கக்கூடாது. அது போலவே, 2048 ஆம் ஆண்டிற்குள் செல்வத்தின் இலக்கு என்பது ஜனாதிபதி மற்றும் அவரது நெருங்கிய கூட்டாளிகள் சிலருக்கு மட்டுமே வரையறுக்கப்பட்ட ஒரு பிரத்யேக கொள்கை மூலோபாயமாகும். இலங்கையின் முன்னைய அரசாங்கங்கள் நாட்டின் அபிவிருத்திக்கான கொள்கை உத்திகளை நடைமுறைப்படுத்த முற்பட்ட போது இதுவே குழியில் விழுந்தது. ஜனாதிபதியால் உச்சரிக்கப்படும் தற்போதைய பணக்கார இலக்கில் இது இருக்கக்கூடாது. ஆனால் பரந்த மக்கள் தொகையைப் பெறுவதற்கு, ஒரு விரிவான கொள்கை ஆவணம் தயாரிக்கப்பட வேண்டும்.

 

2023 ஆம் ஆண்டு ஜூன் 1 ஆம் திகதி நாட்டு மக்களுக்கு உரையாற்றிய ஜனாதிபதி, 2048 ஆம் ஆண்டளவில் இலங்கையை வளமான நிலைக்கு இட்டுச் செல்வதற்கான விரிவான கொள்கை ஆவணத்தை தயாரிப்பதற்கு ஆய்வக அணுகுமுறையை தமது அரசாங்கம் ஏற்றுக்கொள்ளும் என்று கூறினார். சர்வதேச வளர்ச்சிக்கான மையம் அல்லது ஹார்வர்டின் கென்னடி பள்ளி அரசாங்கத்தின் CID. ஜனாதிபதியால் முன்மொழியப்பட்ட கொள்கை ஆய்வகத்தில், தனியார் துறையின் உயர்மட்டத் தலைவர்கள், அதிகாரத்துவம் மற்றும் அமைச்சர்கள் குழு ஒன்று கூடி ஒரு கொள்கை மாநாட்டில் தொடர்ந்து ஆறு வாரங்கள் பின்வாங்கலில் அமர்ந்து கையொப்பமிடப்பட்ட கொள்கை ஆவணத்துடன் வரும். அனைத்து.

 

ஜனாதிபதி நிர்ணயித்த காலக்கெடுவின்படி, ஜூலை தொடக்கத்தில் மாநாடு வரவழைக்கப்பட்டு, செப்டம்பர் 2023க்குள் அதன் அறிக்கையை நிறைவுசெய்யும். 2023ஆம் ஆண்டு இறுதிக்குள் இது மக்களிடம் ஏற்றுக்கொள்ளப்படும். திட்டம். நேரத்தை மிச்சப்படுத்தும் புள்ளியில் இருந்து, அது அதன் தகுதிகளைக் கொண்டுள்ளது. ஆனால் ஒரு சரியான உள்ளடக்கிய கொள்கை உத்தி என்பது மேல்-கீழ் மற்றும் கீழ்-மேல் அணுகுமுறைகளின் கலப்பினமாக இருக்க வேண்டும்.

 

காலவரிசையை தவறவிட்டது வருத்தம்

 

இலங்கை இதுவரை மாநாட்டை கூட்டவில்லை என்பதும், அதனால், அறிக்கையை வெளியிடுவதற்கான காலக்கெடுவை தவறவிட்டதும் இங்கு குறிப்பிடத்தக்கது. 2023 ஆம் ஆண்டு ஜூன் மாதம் ஜனாதிபதியால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட காலக்கெடு 2024 ஆம் ஆண்டின் முதல் பாதிக்கு மாற்றப்படும் என்பதைத் தவிர்க்கக் கூடிய இந்தத் தாமதங்கள் உணர்த்துகின்றன. ஜனாதிபதியின் அறிக்கை, நாட்டின் வளர்ச்சியில் மக்கள் மற்றும் சிவில் சமூகத் தலைவர்களை ஈடுபடுத்த வேண்டியதன் முக்கியத்துவத்தை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது என்றாலும், அது மிகக் குறைவு. உள்ளடக்கிய கொள்கை மூலோபாய செயல்முறை. ஏனென்றால், கொள்கையானது முதலில் தலைவர்களால் மேலே அமைக்கப்பட்டு, பின்னர், வேறு வழியின்றி மக்களின் தொண்டை வழியாக அனுப்பப்படுகிறது. இத்தகைய அணுகுமுறையானது நாட்டின் மக்களை அபிவிருத்திக் கொள்கையின் உரிமையாளர்களாக மாற்றாது, இது ஜனாதிபதியின் சமூக சந்தைப் பொருளாதார அணுகுமுறையில் பின்பற்றப்படும் ஜனநாயகப் பொருளாதாரக் கொள்கை ஆளுகையின் கீழ் ஒரு தேவையாகும். 2048 ஆம் ஆண்டிற்குள் செழுமை இலக்குக்கான மக்களின் ஆதரவைப் பெறுவதற்கு தற்போதைய மற்றும் எதிர்கால அரசாங்கங்களுக்கும் இது தடையாக இருக்கும்.

 

செழுமைக்கு விரைவான கூட்டு பொருளாதார வளர்ச்சி தேவை

 

நாட்டிற்கு இலக்கை நிர்ணயித்த போது செல்வம் ஜனாதிபதியால் விளக்கப்படவில்லை. எனவே, உயர் வருமானம் அல்லது வளர்ந்த நாட்டிற்கு இணையான கருத்தாக்கத்தின் தற்போதைய உலகளாவிய ஏற்றுக்கொள்ளலின் அடிப்படையில் மக்கள் அதைப் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். உலக நாடுகளின் பல்வேறு அளவிலான செழுமையைப் பற்றி இன்று பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படும் வகைப்பாடு உலக வங்கியின் நாட்டின் வளர்ச்சி வரம்புகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. இது தனிநபர் மொத்த தேசிய வருமானம் அல்லது அதன் அட்லஸ் முறையால் கணக்கிடப்பட்ட GNI அளவுகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது, இதில் தனிப்பட்ட அரசாங்கங்களின் மாற்று விகிதக் கையாளுதல்கள் காரணமாக நாட்டின் சார்புகளைத் தவிர்க்க தனிப்பட்ட நாட்டின் GNI எண்கள் மீண்டும் கணக்கிடப்படுகின்றன.

 

அதன்படி, 2024ல் ஒரு பணக்கார நாடு, $13,845க்கும் அதிகமான தனிநபர் GNI ஐக் கொண்ட நாடு ஆகும், இது 2023ல் பொருந்தக்கூடிய $13,205 இலிருந்து அதிகமாகும். வருடாந்திர உலகளாவிய வளர்ச்சியுடன், இந்த வரம்பு ஒவ்வொரு ஆண்டும் மாற்றப்பட்டு, கடந்த 10 வருட காலத்தில், ஆண்டுதோறும் 1% அதிகரிக்கப்பட்டது. எனவே, 2048 க்கு பொருந்தக்கூடிய வரம்பு நிலை 2024 இல் பயன்படுத்தப்பட்ட அளவிலிருந்து வேறுபட்டதாக இருக்கும். இந்த வரம்பு அடுத்த 25 ஆண்டுகளில் ஆண்டுதோறும் 1% அதிகரிக்கும் என்று வைத்துக் கொண்டால், 2048 இல் ஒரு பணக்கார நாட்டிற்கான வரம்பு தனிநபர் GNI அளவாக இருக்கும் $ 17,579. மக்கள்தொகை கணிப்புகளின் அடிப்படையில், இலங்கையின் சனத்தொகை 2035 இல் உச்சத்தை எட்டும் என்றும் அதன் பின்னர் குறைவடையும் என்றும் கணிக்கப்பட்டுள்ளது. அதன்படி, 2048 இல் நாட்டின் மக்கள் தொகை இன்று 22 மில்லியனாக இருக்கும்.

 

எனவே, 2048 இல் இலங்கை ஒரு பணக்கார நாடாக மாறுவதற்கு, அதன் பொருளாதாரம் 2022 இல் 75 பில்லியன் டாலரில் இருந்து 387 பில்லியன் டாலராக விரிவடைய வேண்டும். இதற்கு இலங்கையின் பொருளாதாரம் 2023 முதல் 2048 வரை 6.5% கூட்டு வருடாந்திர வளர்ச்சி விகிதத்தைப் பதிவு செய்ய வேண்டும். இலங்கையின் பொருளாதாரம் 2023 முதல் 2027 வரை மெதுவான வளர்ச்சி விகிதத்தை பதிவு செய்ய உள்ளது, இது 84 பில்லியன் டாலர் GNI அளவை எட்டும், 2048 இல் பணக்கார நாடாக மாறுவதற்கு தேவையான கூட்டு வருடாந்திர வளர்ச்சி விகிதம் 7.6% ஆகும். அரசாங்கத்தால் திட்டமிடப்பட்ட செல்வத்தை நோக்கிய பயணத்தில் இலங்கை எதிர்கொள்ளும் சமாளிக்க முடியாத சவாலாகும்.

 

நவீன பௌதீக மூலதனம் மற்றும் சரியான நிர்வாகம் தேவை

இந்த பணியை நிறைவேற்றுவது கடினம் ஆனால் சாத்தியமற்றது அல்ல. இதை அடைவதற்கு, இலங்கைக்கு அதிநவீன பௌதீக மூலதனம் – சாலைகள், கட்டிடங்கள், உள்கட்டமைப்பு மற்றும் இயந்திரங்கள் – அறிவு மற்றும் சிறந்த மாற்றத்திற்கான தயார்நிலை மற்றும் பிரித்தெடுக்கும் நிறுவனங்கள் மற்றும் பிரித்தெடுக்கும் நிறுவனங்களிலிருந்து விடுபட்ட ஒரு ஆளுகை முறை ஆகியவற்றால் ஆசீர்வதிக்கப்பட்ட ஆக்கபூர்வமான மனித மூலதனத்தால் ஆதரிக்கப்பட வேண்டும். ஊழல் நடைமுறைகள். முதல் மற்றும் மூன்றாவது அடித்தளத்தை இடுவதை குறுகிய மற்றும் நடுத்தர காலப்பகுதியில் அடையலாம். முதலாவதாக, ஓரளவு உள்நாட்டுச் சேமிப்பின் மூலமும், ஓரளவு வெளி நிதியினாலும் உருவாக்கப்படும் வளங்களின் போதுமான ஓட்டத்தை இலங்கை கொண்டிருக்க வேண்டும். ஆடம்பரமான நுகர்வுச் செலவுகளைக் குறைத்து, வருவாயை அதிகரிப்பதன் மூலம், அரசு தனது வருவாய்க் கணக்கை சேமிப்பு நிலைக்கு மாற்றுவதன் மூலம் உள்நாட்டு சேமிப்பை அதிகரிக்க வேண்டும்.

 

சர்வதேச நாணய நிதியத்துடன் இணக்கம் காணப்பட்ட வரவு செலவுத் திட்டத்தின் முதன்மைக் கணக்கில் உபரியாக இருப்பதற்கான தற்போதைய இலக்கு, இந்த இலக்கை அடைய இலங்கைக்கு உதவாது. இந்த இலக்கை அடைவதற்கு உள்நாட்டு சேமிப்பு போதுமானதாக இல்லை என்பதால், இலங்கை தனது பௌதீக மூலதனத்தை நவீன வழிகளில் கட்டியெழுப்ப வெளிநாட்டு வளங்களைத் தட்டியெழுப்ப வேண்டும். முறையான ஆளுகை முறையை உருவாக்குவது ஒரு நாகரீகமாக அல்ல மாறாக ஆர்வத்துடன் அரசாங்கத்தின் நோக்கமாக இருக்க வேண்டும். இந்நிலையில், அரசியல் தலைவர்கள் துணிச்சலான அறிக்கைகள் போதுமானதாக இல்லை. சட்டத்தின் ஆட்சியைக் கடைப்பிடிப்பதன் மூலம் ஆதரிக்கப்படும் நல்லாட்சி கொள்கைகளை அரசாங்கம் நடைமுறைப்படுத்துகிறது என்பதை மக்கள் உணர வேண்டும்.

 

படைப்பு மனித மூலதனத்திற்கு செல்லுங்கள்

ஆக்கப்பூர்வமான மனித மூலதனத்தை உருவாக்கி, நாட்டிற்குள்ளேயே தக்கவைத்து, பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் உற்பத்தி ரீதியில் பயன்படுத்துவதே இலங்கை எதிர்கொள்ளும் பிரதான சவாலாகும். இது தொடர்பில் இலங்கை இரண்டு பிரச்சினைகளை எதிர்நோக்கியுள்ளது. முதலாவதாக, சனத்தொகை வளர்ச்சி வீதத்தின் வீழ்ச்சியுடன், இலங்கை இப்போது வேகமாக முதுமையடைந்து வருகிறது. இன்று அதன் சராசரி வயது 34, இந்தியாவில் 27 ஆக உள்ளது, 2048 இல் 47 ஆக உயரும். ஒரு வயதான மக்கள் பொருளாதாரத்தை தேவையான அளவுகளுக்கு மாற்றுவதற்கு தேவையான ஆக்கப்பூர்வமான மனித மூலதனத்தை உருவாக்க முடியாது. இரண்டாவது சவால், மேற்கத்திய நாடுகளில் பசுமையான மேய்ச்சல் நிலங்களைத் தேடி இலங்கையிலிருந்து பெருமளவிலான தொழில் வல்லுநர்கள் வெளியேறுவது. இந்த அழிவுகரமான வளர்ச்சியால் தேவையில்லாமல் அதிர்ச்சியடைந்த துறைகள் சுகாதாரம், பொறியியல், கணக்கு, வங்கி மற்றும் உயர்கல்வி.

 

இந்தச் சிக்கலைத் தீர்க்க உயர்மட்டக் கொள்கை வகுப்பாளர்களின் அணுகுமுறை குறுகியதாகத் தெரிகிறது. இலங்கையின் வரி செலுத்துவோரின் நிதியுதவியில் ‘இலவசக் கல்வி’ பெற்று வெளிநாட்டு முதலாளிகளுக்கு சேவை செய்யத் திட்டமிடும் அவர்களை துரோகிகள் என்று சாடுவது ஒரு அணுகுமுறை. மற்றையது, இலங்கையின் தொழில் வல்லுனர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் நாடுகள் இலங்கைக்கு இழப்பீடு வழங்க வேண்டும் என்ற அப்பாவியான ஆலோசனையாகும். இரண்டு வாதங்களும் ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதவை.

 

இலவசக் கல்வி அனைவருக்கும் நிதியளிக்கப்படுகிறது

இலங்கையில் முதல் பட்டப்படிப்பு வரை கட்டணம் இல்லாத கல்வி முறை உள்ளது. வரி செலுத்துவோர் மற்றும் கல்வியைப் பெறுபவர்கள் பரஸ்பரம் பிரத்தியேகமான குழுக்கள் என்பது விமர்சகர்களின் கருத்து. 19 ஆம் நூற்றாண்டின் முற்பகுதியில் ஆங்கிலேய பொருளாதார வல்லுனர் டேவிட் ரிக்கார்டோ ரிக்கார்டோ ஈக்விவலென்ஸ் என அழைக்கப்படும் இது அவ்வாறு இல்லை. அதிகாரத்தில் இருப்பவர்கள் உட்பட பல இலங்கையர்களின் பொதுவான புரிதல் என்னவென்றால், ஒரு அரசாங்கம் தனது செலவினங்களை வரிகள் மூலம் செலுத்தினால், அந்த சுமையை வரி செலுத்துவோர் மட்டுமே சுமக்கிறார்கள். குடிமக்களிடமிருந்து கடன் வாங்குவதன் மூலம் அரசாங்கம் அதற்கு நிதியுதவி செய்தால், அது ஒரு சுமை அல்ல, ஏனெனில் இது சொத்துக்களை வைத்திருப்பதை மறுபகிர்வு செய்வது என்று அவர்கள் வாதிடுகின்றனர். ஆனால் ரிக்கார்டோ கடன் நிதியுதவி என்பது சுமையைப் பொறுத்த வரை வரி நிதியளிப்புக்கு சமம் என்று வாதிட்டார்.

 

வரி நிதியுதவி விஷயத்தில், வரி செலுத்துவோர் இன்று சுமையை சுமக்கிறார்கள், ஏனெனில் அவர்கள் தற்போதைய நுகர்வுகளை வரி செலுத்த தியாகம் செய்ய வேண்டும். ரிக்கார்டோவின் கூற்றுப்படி, கடன் நிதியுதவி என்பது வரி செலுத்துவோர் எதிர்காலத்தில் அதிக வரிகளை செலுத்த வேண்டிய கடப்பாட்டைக் கடக்கிறது. எனவே, தற்போதைய காலகட்டத்திலும் எதிர்காலத்திலும் குடிமக்களே சுமையை சுமக்கிறார்கள். ரிக்கார்டோவின் பகுப்பாய்வு பணம் அச்சிடுதல் மூலம் அரசாங்கத்தால் பணவீக்க நிதியளிப்பின் தாக்கத்தை உள்ளடக்கவில்லை. ஆனால் அரசாங்கம் பணத்தை அச்சிடுவதன் மூலம் பணவீக்கத்தை உருவாக்கினால், அது குடிமக்கள் மீது பணவீக்க வரியை சுமத்துவதற்கு சமம். இதன் விளைவாக, அரசாங்க செலவினத் திட்டங்கள் வரி நிதியளித்தல், கடன் நிதியளித்தல் அல்லது பணவீக்க நிதியளித்தல் ஆகியவற்றால் நிதியளிக்கப்பட்டால், அனைத்து குடிமக்களும் சுமையை சுமக்கிறார்கள்.

 

இன்றைய இலங்கை இதை நிரூபிக்க ஒரு சிறந்த உதாரணம். எனவே, இந்த முறைகள் மூலம் நிதியளிக்கப்பட்ட மொத்த அரசாங்க செலவினம் குடிமக்களுக்கு சுமையாக உள்ளது. எனவே, கட்டணமில்லா கல்வியானது வரி செலுத்துவோர் எனப்படும் பரஸ்பர பிரத்தியேகக் குழுவால் நிதியளிக்கப்படவில்லை. இது கல்வி பெறுபவர்களால் நிதியளிக்கப்படுகிறது. இது அவர்களின் எதிர்காலத்தில் அவர்களால் செய்யப்படும் முதலீடு, எனவே, அவர்களின் முதலீட்டில் சிறந்த வருவாயைப் பெற அவர்களுக்கு உரிமை உள்ளது.

 

தலைகீழ் மூளை வடிகால் ஊக்குவிக்கவும்

இலங்கையின் தொழில்சார் திறமைகளைப் பயன்படுத்தியதற்காக வெளிநாட்டு நாடுகளுக்கு இழப்பீடு வழங்குவது பொருளாதார தர்க்கத்திற்கு ஏற்புடையதல்ல. இலங்கை தொழில் வல்லுனர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவது நாடுகளல்ல, முதலாளிகள். இலங்கை தொழில் வல்லுநர்களை பணியமர்த்துவதற்கு வரி விதிக்கப்பட்டால், வரியைத் தவிர்ப்பதற்காக, அவர்கள் இந்த வரியைச் செலுத்தச் சொல்லாத நாடுகளுக்கு தங்கள் கோரிக்கையை மாற்றுவார்கள். அல்லது இலங்கை தொழில் செய்பவர்களை வேலைக்கு அமர்த்த விரும்பினால், அந்த வரியை இலங்கை தொழில் செய்பவர்களுக்கு வழங்கப்படும் இழப்பீட்டில் இருந்து கழிப்பார்கள். இவ்வாறானதொரு அமைப்பு நிலத்தடி சந்தையை உருவாக்கி அதன் மூலம் இலங்கை தொழில் வல்லுநர்கள் நாட்டிற்கு வெளியே கடத்தப்படுவார்கள்.

 

எனவே, செய்ய வேண்டியது என்னவென்றால், இலங்கை தொழில் வல்லுநர்களை வேறு இடங்களில் வேலை தேடுவதைத் தடுக்காமல், பணத்தை, அனுபவம் மற்றும் சந்தை அணுகலைப் பெற்ற பின், தலைகீழ் மூளை வடிகால் என அழைக்கப்படும் இலங்கைக்குத் திரும்ப அவர்களை ஊக்குவிக்க வேண்டும். இப்படித்தான் பெங்களூர் மற்றும் வியட்நாமில் சிலிகான் பள்ளத்தாக்கை உருவாக்கி, நான்காவது தொழில் புரட்சியில் இணைய முடிந்தது. இலங்கையின் தொழிலாளர் சக்தி குறைந்து வருவதால், அது ஒரு தீர்வாக முக்கிய உற்பத்தி நடவடிக்கைகளை தானியக்கமாக்கத் தொடங்க வேண்டும்.

 

முடிவாக, 2048 ஆம் ஆண்டளவில் இலங்கையை வளமான நாடாக மாற்றுவது கொள்கை வகுப்பாளர்களுக்கு மிகப்பெரிய சவாலாகும். தற்போதைய $ 75 பில்லியன் பொருளாதாரத்தை $ 387 பொருளாதாரத்திற்கு விரிவாக்குவது அடுத்த 25 ஆண்டுகளில் 7.6% கூட்டு வருடாந்திர வளர்ச்சி விகிதத்தை பதிவு செய்ய வேண்டும். அவ்வாறு செய்ய, அது நவீன வழிகளில் பௌதீக மூலதனத்தை உருவாக்க வேண்டும், ஆக்கப்பூர்வமான மனித மூலதனத்தை உருவாக்க வேண்டும் மற்றும் பிரித்தெடுக்கும் நிறுவனங்கள் மற்றும் ஊழல் நடைமுறைகள் இல்லாத நிர்வாக முறையை அறிமுகப்படுத்த வேண்டும். இலங்கையில் இருந்து தொழில் வல்லுநர்கள் வெளியேறுவதால், குறைந்து வரும் தொழிலாளர் சக்தியை நிவர்த்தி செய்ய, அது ஒரு பக்கம் தலைகீழ் மூளை வடிகால் ஊக்குவிக்க வேண்டும், மறுபுறம் உற்பத்தி நடவடிக்கைகளை தானியங்குபடுத்த வேண்டும்.

—கலாநிதி டபிள்யூ.ஏ.விஜேவர்தன—

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights