இலங்கை கடற்படையில்..! விரக்தியால் கப்பலை விட்டு வெளியேறிய 9 மாலுமிகள்..!

0

இலங்கை கடற்படையில் பல வருடங்களாக கடமையாற்றிய கடற்படையிலிருந்தும் தற்போது கடமையாற்றும் கப்பலிலிருந்தும் மேலும் 9 அதிகாரி கடற்படையினர் தப்பிச் சென்றுள்ளதாக தெரிவிக்கப்படுகிறது. இலங்கை கடற்படையினர் அதிகளவானோர் தமது கப்பலை கைவிட்ட ஒரே சந்தர்ப்பமாக இது கடற்படை வரலாற்றில் எழுதப்பட்டுள்ளது.

ஜூலை 22 ஆம் தேதி அதிகாலை ஒன்றரை மணியளவில் அமெரிக்க கடல் பகுதியில் கடற்படையின் P-627 கடலோர பாதுகாப்பு கப்பலில் இருந்து குழு தப்பியது.

இந்தக் கப்பல் அமெரிக்காவினால் இலங்கைக்கு வழங்கப்பட்ட பாதுகாப்புக் கப்பலாகும். மேற்படி தப்பியோடிய 9 பேரும் அமெரிக்காவிலிருந்து இலங்கைக்கு கப்பலைக் கொண்டு வருவதற்காக அங்கு சென்ற மாலுமிகளில் பணியாற்றியுள்ளனர். அமெரிக்க பாதுகாப்பு கப்பல் இலங்கைக்கு வழங்கப்படும் போது, ​​அந்த நவீன கப்பல் குறித்த பயிற்சி இலங்கை கடற்படை வீரர்களுக்கு வழங்கப்படும். சில மாதங்களுக்கு முன்பு, இந்த கடற்படை அதிகாரிகள் பயிற்சி முடிந்து கப்பலை கொண்டு வர அமெரிக்கா சென்றனர்.

P-627 என்பது சியாட்டிலில் உள்ள அமெரிக்க கடலோர காவல்படை தளத்தில் இருந்த கப்பலாகும், இது அமெரிக்காவிலிருந்து இலங்கைக்கு கையகப்படுத்துதல், தொடர்புடைய பராமரிப்பு, திட்டமிடப்பட்ட பழுதுபார்ப்பு, நிறுவல் மற்றும் மாலுமிகளுக்கான மேலதிக பயிற்சி ஆகியவற்றை மேற்கொள்கிறது. இது இம்மாத இறுதியில் அல்லது அடுத்த மாத தொடக்கத்தில் இலங்கைக்கு செல்ல திட்டமிடப்பட்டிருந்தது.

22ஆம் திகதி காலை 7.10 மணியளவில் P-627 ரக கப்பலில் இருந்த 9 மாலுமிகளும் கப்பலில் இருந்து தப்பிச் சென்றதாக இலங்கை கடற்படைத் தலைமையகத்திற்கும் கடற்படைத் தளபதிக்கும் P-627 கப்பலில் இருந்து “முன்னுரிமை” செய்தி அனுப்பப்பட்டது.

கப்பலில் இருந்து தப்பிச் சென்றவர்களில் கடற்படை பொலிஸாரைச் சேர்ந்த ஒருவரும் உள்ளமை விசேட அம்சமாகும். ஒரு கேட்டரிங் உதவியாளர், இரண்டு பொறியாளர்கள், ஒரு எலக்ட்ரீஷியன், ஒரு ரேடியோ டெக்னீசியன், ஒரு டைவர், இரண்டு திறன் கொண்ட கடற்படையினர் உட்பட 8 பேர் உள்ளனர்.

(அமெரிக்க கடற்பரப்பில் P-627 கப்பலில் இருந்து இலங்கை கடற்படைத் தலைமையகத்திற்கு அனுப்பப்பட்ட செய்தியின் பிரதி இதோ.)

இராவணா இணையத்துக்கு தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளதாவது, மக்களின் பணத்தில் தங்கியிருக்கும் கடற்படையின் உயர்மட்ட அதிகாரிகள் தப்பியோடிய ஊழல்வாதிகளுக்கு எவ்வித நியாயமான காரணங்களும் இன்றி பாதுகாப்பு வழங்கியதால், கடற்படையின் கீழ் அதிகாரிகள் மற்றும் ஏனைய தரப்புகள் மிகுந்த ஏமாற்றம் அடைந்துள்ளனர். மற்றும் இலங்கையின் தாய்நாட்டை வங்குரோத்து நாடாக மாற்றிய துரோகி ராஜபக்சே குடும்பம்.

விமானப்படையிலும் இதே நிலைதான், இந்த நிலைமையால் ஒரே கப்பலில் இருந்து பலர் தப்பிச் சென்று இலங்கை கடற்படை வரலாற்றில் சாதனை படைத்துள்ளனர்.

இங்கு எழும் மற்றுமொரு விடயம் என்னவெனில், பனடோல் மாத்திரையைக் கூட கொள்வனவு செய்வதற்கு குறைந்தபட்சம் ஒரு டொலர் கூட இல்லாத இலங்கை இந்த நேரத்தில் அமெரிக்காவிடமிருந்து பாதுகாப்புக் கப்பலைப் பெற்றுக்கொள்ள நடவடிக்கை எடுத்து வருகின்றது.

தப்பித்த மாலுமிகள் மேலே உள்ள அனைத்து உண்மைகளையும் பற்றி ஏமாற்றமடைந்திருக்கலாம், ஏனென்றால் தப்பியோடிய மாலுமிகளில் சிலர் போர் உட்பட மிக நீண்ட காலமாக கடற்படையில் பணியாற்றியுள்ளனர். ஒரு வளர்ந்த நாட்டைக் கண்டதால் அவர்கள் கடற்படையை விட்டு ஓடிவிடுவார்கள் என்று கற்பனை செய்வது கடினம். அவர்கள் இதற்கு முன் எண்ணற்ற முறை இப்படிப் பணக்கார நாடுகளுக்குக் கப்பலேறி வந்திருக்கிறார்கள்.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.