காசா மீதான இஸ்ரேலின் தாக்குதல் தஹியா கோட்பாட்டின் வெளிப்பாடு ஆகும்

0

பாரிய சக்தியைப் பயன்படுத்துவதற்கும், பொதுமக்கள் வாழ்க்கையை பொறுப்பற்ற முறையில் புறக்கணிப்பதற்கும் இந்த கோட்பாடு ஒரு அடிப்படையை வழங்குகிறது.

காசா மீதான இஸ்ரேலிய தாக்குதலின் அளவு மற்றும் தன்மை – கிடைக்கக்கூடிய ஒவ்வொரு அடிப்படை உள்கட்டமைப்பையும் அழித்தல் மற்றும் – ஒரு பெரிய அளவில் பொதுமக்கள் இறப்புகளை முன்னறிவித்தல் ஆகியவை தீவிரமான சண்டையின் விளைவாக இல்லை பாலஸ்தீனியர்கள் ஆனால் ஒரு தீர்வு மூலோபாயத்திலிருந்து இஸ்ரேலிய தலைவர்கள் விரைவில் (இது ஏற்கெனவே ஏற்றுக்கொள்ளப்படாததால்) மேற்கத்திய சக்திகளால் “ பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போருக்கு எதிராக வழக்குத் தொடுப்பார்கள் என்று நம்புகிறார்கள் ”. இந்த வாசிப்பில், பொறுப்பற்ற உத்தரவுகளைப் பின்பற்றி (அல்லது உலகின் மிக மோசமான காட்சிகளாக) மீண்டும் மீண்டும் படுகொலைகளை வீரர்கள் மற்றும் விமானக் குழுக்களுக்கு வைக்க முடியாது. பேரழிவு வேண்டுமென்றே.

 

இந்த தாக்குதல் தஹியா கோட்பாட்டின் வெளிப்பாடு ஆகும். தலைப்பு பெய்ரூட்டின் தஹியா சுற்றுப்புறத்தைக் குறிக்கிறது, தெற்கு லெபனானில் ஏற்பட்ட மோதல்களில் ஹிஸ்புல்லாவை தோற்கடிக்க இஸ்ரேலிய பாதுகாப்புப் படைகள் (ஐடிஎஃப்) தவறியதற்கு பதிலடி கொடுக்கும் விதமாக ஆகஸ்ட் 2006 இல் பேரழிவு ஏற்பட்டது, இதன் போது ஏராளமான பொதுமக்கள் நேரடியாக கொல்லப்பட்டனர் வெடிகுண்டுகள் அல்லது அவர்கள் தங்கள் வீடுகளின் இடிபாடுகளில் பதுங்கியிருந்தபோது நசுக்கப்பட்டனர்.

 

அக்டோபர் 2006 இல், இஸ்ரேலின் வடக்கு கட்டளை மேஜர் ஜெனரல் உடி ஆடம் ராஜினாமா செய்தார், தோல்விக்கு பொறுப்பேற்றார். அவருக்குப் பதிலாக காடி ஐசென்கோட், முன்னர் பிரதமரின் அலுவலகத்தின் இராணுவச் செயலாளர், பின்னர் பொது ஊழியர்களின் துணைத் தலைவர்.

 

மேலும் இரக்கமற்ற தன்மை

தேவை என்னவென்றால், இரக்கமற்ற தன்மை, ஐசென்கோட் அறிவித்தார். கையுறைகளை கழற்ற வேண்டிய நேரம். “ தஹியா மாவட்டத்தில் என்ன நடந்தது என்பது இஸ்ரேல் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தப்படும் ஒவ்வொரு கிராமத்திலும் நடக்கும் . . . நாங்கள் சமமற்ற சக்தியைப் பயன்படுத்துவோம் மற்றும் பெரும் சேதத்தையும் அழிவையும் ஏற்படுத்துவோம். எங்கள் நிலைப்பாட்டில், இவை பொதுமக்கள் கிராமங்கள் அல்ல, அவை இராணுவ தளங்கள். ”

 

ஐ.டி.எஃப் இன் நடத்தை நெறிமுறையின் ஆசிரியர், ஆசா கஷரின் டெல் அவிவ் பல்கலைக்கழகத்தில் நடைமுறை நெறிமுறைகளின் பேராசிரியர், தஹியா கோட்பாட்டை தனது போர் விதிகளில் இணைத்தார். ஐ.டி.எஃப் ஒரு உட்பொதிக்கப்பட்ட நெறிமுறையாளரைப் பயன்படுத்துகிறது என்பது இஸ்ரேலிய செய்தித் தொடர்பாளர்களின் வழக்கமான கூற்றுக்களுக்கான தளங்களில் ஒன்றாகும், இது இஸ்ரேலின் “ உலகின் மிக தார்மீக இராணுவம் ”.

 

போரில் வீரர்கள் உட்பட தனது குடிமக்களைப் பாதுகாக்க அரசுக்கு இன்றியமையாத கடமை உள்ளது என்றும் இது எதிரி போராளிகளின் அண்டை நாடுகளைக் கொல்வதற்கும் நீண்டுள்ளது என்றும் காஷர் சமூக ஒப்பந்தக் கோட்பாட்டிலிருந்து வாதிடுகிறார்.

இந்த கோட்பாடு மற்ற சக்திகளிடையே பிரபலமாக இருக்கும் என்று காஷர் கற்பனை செய்தார். “ பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போராட்டத்தில் நாங்கள் முன் வரிசையில் இருப்பதால், இந்த துறையில் சட்டத்தின் வளர்ச்சியில் இஸ்ரேலில் நாம் ஒரு முக்கிய நிலையில் இருக்கிறோம். இது படிப்படியாக இஸ்ரேலிய சட்ட அமைப்பிலும் வெளிநாட்டிலும் அங்கீகரிக்கப்பட்டு வருகிறது . . . இஸ்ரேலின் முன்னிலை உலகம் விரைவில் ஒப்புக் கொள்ளும் என்று கருதும் அளவுக்கு நான் நம்பிக்கையுடன் இருக்கிறேன் . . . எங்கள் கோட்பாடு என்பது என் நம்பிக்கை. . . வழக்கமான சர்வதேச சட்டத்தில் இணைக்கப்படும். ”

பொதுமக்கள் வாழ்க்கையை புறக்கணிக்கவில்லை

கோட்பாடு ஒரு தத்துவார்த்த அடிப்படையை வழங்குகிறது, பின்னோக்கி மற்றும் தற்போது, பாரிய சக்தியைப் பயன்படுத்துவதற்கும், பொதுமக்கள் வாழ்க்கையை பொறுப்பற்ற முறையில் புறக்கணிப்பதைக் காண்பிப்பதற்கும் இஸ்ரேலிய நடைமுறைக்கு, அது தானே தூண்டிவிட்ட தாக்குதல்களுக்கு பதிலளிக்கும் அல்லது கடத்தப்பட்ட குடிமக்களின் விடுதலையைப் பெறுவதற்கான முயற்சிகளில் அல்லது கைப்பற்றப்பட்ட வீரர்கள். இந்த சூழலில், காசாவில் வசிப்பவர்கள் மற்றும் உண்மையில் அந்த நிறுவனம் – ஆக இருக்கலாம் மற்றும் – முறையான இலக்குகளாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.

இவ்வாறு, இஸ்ரேலியர்கள், பொதுமக்கள் அல்லது இராணுவத்தின் உயிருக்கு அச்சுறுத்தல், ஹமாஸ் ராக்கெட்டுகளிலிருந்து – இஸ்ரேல் ஆக்கிரமிப்பு அல்லாத ஒப்பந்தத்தை கைவிட்டதற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக சுடப்பட்டாலும், ஹமாஸ் ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக உண்மையாக பராமரித்தது – முழுமையான போரை நியாயப்படுத்த போதுமானது. இதைச் சொல்வது, ஹமாஸ் ஒரு தந்திரோபாயத்தைப் பயன்படுத்துவதைப் பாதுகாக்கக் கூடாது, இது பொதுமக்கள் உயிரிழப்புகளை – அதிகமாக்காது

Leave A Reply

Your email address will not be published.

Verified by MonsterInsights